da Jumla Cikakkun Fuskokin Yana gamawa don Mai ƙirƙira Niƙan CNC da Mai bayarwa |LongPan

Cikakkun Ƙarshen Sama don CNC Milling

Takaitaccen Bayani:

Menene Mahimmancin CNC Machining?

Don injiniyoyin ƙirar ƙira, ƙungiyoyin R&D, da masana'antun da suka dogara da ɓangaren sassa, mashin ɗin CNC na daidai yana ba da damar ƙirƙirar sassa masu rikitarwa ba tare da ƙarin aiki ba.A gaskiya ma, ainihin mashin ɗin CNC sau da yawa yakan sa ya yiwu don yin sassan da aka gama akan injin guda ɗaya.

Tsarin mashin ɗin yana cire kayan aiki kuma yana amfani da kayan aikin yankan da yawa don ƙirƙirar ƙarshe, kuma sau da yawa mai rikitarwa, ƙirar sashi.Ana haɓaka matakin daidaitattun ta hanyar amfani da sarrafa lambobi na kwamfuta (CNC), wanda ake amfani da shi don sarrafa sarrafa kayan aikin injin.


Cikakken Bayani

Tags samfurin

Matsayin "CNC" a cikin mashin daidaici

game da_bg

Yin amfani da umarnin shirye-shirye masu lamba, madaidaicin mashin ɗin CNC yana ba da damar yanke kayan aiki da siffa zuwa ƙayyadaddun bayanai ba tare da sa hannun hannu ta mai aiki da injin ba.

Ɗaukar samfurin ƙira mai taimakon kwamfuta (CAD) wanda abokin ciniki ya samar, ƙwararren masani yana amfani da software mai taimakon kwamfuta (CAM) don ƙirƙirar umarnin sarrafa sashin.Dangane da ƙirar CAD, software ɗin tana ƙayyade hanyoyin kayan aiki da ake buƙata kuma suna haifar da lambar shirye-shiryen da ke gaya wa injin:

1. Menene daidaitattun RPMs da ƙimar ciyarwa

2. Lokacin da inda za a motsa kayan aiki da / ko workpiece

3. Yaya zurfin yanke

4. Lokacin shafa coolant

5. Duk wasu abubuwan da suka danganci saurin gudu, ƙimar ciyarwa, da daidaitawa

Mai sarrafa CNC yana amfani da lambar shirye-shirye don sarrafawa, sarrafa kansa, da saka idanu kan motsin injin.

shutterstock_1504792880-min

A yau, CNC wani nau'i ne na kayan aiki masu yawa, daga lathes, Mills, da masu amfani da hanyar sadarwa zuwa waya EDM (mashin fitarwa na lantarki), Laser, da na'urorin yankan plasma.Baya ga sarrafa sarrafa injina da haɓaka daidaito, CNC tana kawar da ayyukan hannu kuma tana 'yantar da injiniyoyi don kula da injuna da yawa da ke gudana a lokaci guda.

Bugu da ƙari, da zarar an tsara hanyar kayan aiki kuma aka tsara na'ura, za ta iya tafiyar da sashin kowane adadin sau.Wannan yana ba da babban matakin daidaici da maimaitawa, wanda hakan ya sa tsarin ya zama mai tasiri sosai kuma mai ƙima.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana